Colette 10th anniversary
![c-lacoste-polo.jpg](http://www.curiouspig.net/wp-content/uploads/2007/03/c-lacoste-polo.jpg)
Caperino & Peperone คาแร็คเตอร์สุดน่ารักของ Colette ร่วมฉลอง 10 ปีของร้านในหลากรูปแบบ แน่นอนว่าล้วนเป็น collaboration กับสุดยอดแบรนด์ทั้งหลาย ในจำนวนจำกัดแท้ๆ
แสนถูกใจอมยิ้มกับเสื้อโปโลที่ collaborate กับ Lacoste เป็นเจ้าสองตัวตกใจกลัวพี่เข้ นอกจากนี้มีเก๋ๆอีกมากมาย เช่น Repetto สุดยอดยี่ห้อรองเท้าบัลเล่ต์ของฝรั่งเศส, Cartier, Goyard,เก้าอี้ของ Charles&Ray Eames, Be@rbrick ที่เล่นขนาด 1000% ทีเดียวเชียว (มีแค่ 100 ตัว!) หรือแม้กระทั่ง Macaroons ของ Pierre Herme ที่เป็นซูเปอร์เซียนแห่ง Macaroons แสนอร่อย Colette ก็ยัง collaborate ได้ สมกับกับเป็น Colette จริงๆ
![colette10th-anni.jpg](http://www.curiouspig.net/wp-content/uploads/2007/03/colette10th-anni.jpg)
Colette ร้านสุดยอดความเก๋ ในรูปแบบ select shop หรือที่บ้านเราเรียก multi brands store เปิดประตูความเก๋เมือปี 1997 ด้วยคอนเซ็ปต์ styledesignartfood ภายใน 3 ชั้นมีทั้งการพบกันระหว่างเทคโนโลยี่กับแฟชั่น,ศิลปะผสานกับ street wear, หนังสือทีมคู่กับดนตรี, ความงามกับ design objects, อาหารอร่อยกับwater bar
จุดเด่นของ Colette นั้นอยู่ที่รสนิยมการเลือกของผสมกับการปรุงแต่งรสในการนำเสนอ ที่หลายคนหลายที่พยายามเลียนแบบ แต่ส่วนใหญ่ทำได้ไม่ "ถึง" ด้วยความที่ลอกเลียนแต่รูปแบบ แต่เข้าไม่ถึงใจถึงแก่น และเรื่องของรสนิยมก็เป็นเรื่องเฉพาะตัวจริงๆ
Colette จึงเป็นที่เหล่าคนในวงการแฟชั่นต่างชอบแวะเวียนไป ดังนั้นถ้าจะเช็คระดับอุณหภูมิความเก๋ของแฟชั่นว่าเป็นเช่นไร ก็ต้องไปที่ Colette ที่ Saint Honore ในปารีสแห่งนี้
เสื้อน่ารักจริงด้วย คิดได้ยังไง
ReplyDeleteเป็น sneakers ก็มี ตลกเหมือนกัน
ReplyDeleteตกใจจรเข้จนตัวเอียงไปเลยเลย เอิ๊กๆๆ
ReplyDeleteรองเท้าน่ารักเหลือเกิน
ReplyDelete