Muji Tokyo Midtown
![](http://farm1.static.flickr.com/171/462609096_35099f5edc.jpg?v=0)
กลับมาที่ Muji Tokyo Midtown อีกครั้ง
![](http://farm1.static.flickr.com/230/462613987_42b8d1a7f8.jpg?v=0)
Muji Tokyo Midtown นี้เป็นเวอร์ชั่นหรู เน้นที่คุณภาพ ตอบสนองไลฟ์สไตล์ของผู้มีสุนทรีย์ในชีวิต (และกระเป๋าตุง) จึงมีสินค้าบางชนิดทำพิเศษเฉพาะที่นี่เท่านั้น ในแบบราคาไม่เกรงใจกัน
จุดเด่น ได้แก่เฟอร์นิเจอร์ใช้ชื่อว่า real furniture ชูคุณภาพ ใช้ไม้โอ้ตแท้ๆ เน้นงานฝีมือ โดยที่ไม่ย่อขนาดให้เหมาะกับอพาร์ทเมนต์เล็กๆ (พวกที่ขนาดไม่กี่เสื่อ ถอยไป) เป็นขนาดไซส์เต็ม เตียงขนาดคิงไซส์ โซฟาก็ยาวเต็มที 2 เมตรกว่า (ไม่รู้ว่าเป็นผลพวงจากการเข้าไปซื้อกิจการ Idee ร้านเฟอร์นิเจอร์ชื่อดังเมื่อปลายปีก่อนด้วยหรือเปล่า) และแน่นอนแต่ละตัว ราคาก็แสนกว่าเยน เก้าอี้อย่างย่อมเยาก็ยังหลายหมื่นเยน
![](http://farm1.static.flickr.com/237/462660201_c442addbc7.jpg?v=0)
นอกจากเฟอร์นิเจอร์ก็ยังมี homeware และพวกแก้วถ้วยชาม ชนิดที่เน้นคุณภาพ/งานฝีมือเป็นสำคัญ
![](http://farm1.static.flickr.com/252/462609312_85238c2349.jpg?v=0)
ชีวิตสุนทรีย์ปานนี้ ก็ต้องจิบไวน์ ทั้งไวน์ขาว แดง หรือชอบแบบโรเซ่ muji ก็จับมาเป็น glass wine ให้คุณ
![](http://farm1.static.flickr.com/197/462609316_afd2ee68db.jpg?v=0)
แต่สินค้าปกติก็มีครบครัน (ในภาพ เป็นเครื่องประทินผิวเฉพาะของหนุ่มๆ
muji ก็ไม่พลาดเซ้กเมนต์นี้กับเค้าด้วย)
![](http://farm1.static.flickr.com/180/462624434_57651b6b69.jpg?v=0)
ของแถมช่วงฉลองเปิดร้าน เป็นกระเป๋าผ้าน่ารักนี้ ได้มาใบหนึ่ง
อยากได้เป๋าผ้าอ่ะครับ
ReplyDelete